Da Babban matsin lamba na jifa-jita-jita (ko kuma mutu na al'ada) ya ƙunshi manyan matakai huɗu. Wadannan matakai huɗu sun haɗa da suturar mold, cika, allura, allura, allura, allurar yatsu, kuma su ne tushen sigogin canji daban-daban. Bari mu gabatar da wadannan matakai huɗu daki-daki.
Ga abubuwan da ke ciki:
Shiri
Cika da allura
Bayan sanding
Tsarin shiri ya shafi spraying mara nauyi tare da lubricant, wanda ke taimakawa iko da zazzabi na mold ban da taimakawa wajen sakin sakin sakin katako. Masɓakin ruwa mai ruwa, da ake kira emulsions, sune nau'in man shafawa don lafiya, muhalli, da dalilai na aminci. Ba kamar abubuwan gina-tushen da aka gina ba, ba ya barin samfuran da ke cikin mutu idan an cire ma'adanai a cikin ruwa. Ma'adanai da ke cikin ruwa na iya haifar da lahani na farfajiya da kuma dakatar da shi a cikin simintin idan ba a bi da ruwan da kyau ba. Akwai manyan nau'ikan maɓuɓɓushin ruwa guda huɗu na ruwa: man-man, mai-in-da kuma roba. Abubuwan mai-mai-mai sune mafi kyau saboda lokacin da aka yi amfani da ruwan ya sanyaya ruwa ya bushe a farfajiya ta hanyar lalacewa yayin da aka gabatar da man, wanda zai taimaka a sakawa.
A scold ɗin zai iya rufe da ƙarfe na ƙarfe ana allurar cikin mold tare da matsanancin matsin lamba, wanda ke yawo daga kimanin 10 zuwa 175 MPa. Da zarar an cika ƙarfe mai narkewa, ana kula da matsin wuta har sai an soke filin da ya mutu har ya inganta. The Pusher sannan ya tura duk masu jefaun-mutu, kuma tun da akwai wani rami sama da ɗaya a cikin ƙirar, fiye da ɗayan simintinan za a iya samar da shi a kan tsarin mutu. Tsarin yashi sannan yana buƙatar rabuwa da ragowar, gami da magina masu ƙyallen, masu gudu, ƙofofin ƙofofin. Sauran hanyoyin da yashi sun hada da sawing da niƙa. Idan sprue ya fi ƙaranci, simintin gulma da kai tsaye, wanda ke adana aiki. An iya sake amfani da fikafikai-yin sprues bayan narke. Yawan amfanin ƙasa kusan kashi 67% ne.
Sakamakon allura mai zurfi a cikin cike da da sauri sosai da sauri saboda baƙin ƙarfe ya cika dukkan mold ɗin ya ƙarfafa. Ta wannan hanyar, dakatarwar saman za a iya magance shi har ma a sassan da ke da bakin ciki waɗanda suke da wuyar cika. Koyaya, wannan kuma na iya haifar da tarko na iska, kamar yadda yake da wahala don iska don tserewa yayin cika ƙwararrun da sauri. Za'a iya rage wannan matsalar ta hanyar sanya iska da iska, amma har da ingantaccen tsari na iya barin ramuka na iska a tsakiyar simintin. Yawancin mutuan mutuwa za a iya yi ta hanyar sakandare don kammala wasu nau'ikan da za su iya yi ta hanyar hutun da ya mutu, kamar hakowa da kuma polishing.
Kuskuren da ya fi dacewa sun haɗa da haɓakawa (a ƙarƙashin zoben) da ciwon sanyi. Za'a iya haifar da waɗannan lahani ta hanyar zafin jiki mai ƙarfi ko zafin jiki na ƙarfe, da yawa, ƙananan alamomi, da yawa.
Teamungiyar MFG tana da samfuran samfurori da bayanai. Muna bin manufar gudanarwa ta kimiyya kuma muna ɗaukar fasaha mai ci gaba zuwa ta hanyar gina alamar mu. An inganta fasaharmu kuma ta girma. A cikin shekaru 10 da suka gabata, mun taimaka wa abokan ciniki sama da 1000 don samun nasarar kawo samfuran su don kasuwa. Saboda ƙwararrun ayyukanmu na ƙwararrunsu da kashi 99% daidai lokacin haihuwa, wannan yana sa mu fi amfani da jerin masu artutan mu.
Kamfanin MFG shine kamfanin masana'antar da sauri wanda ya ƙware a ODM da OEEM sun fara a cikin 2015.