Menene Tsarin Gyaran allura?
Kuna nan: Gida » Nazarin Harka » Injection Molding » Menene Tsarin Gyaran Allurar?

Menene Tsarin Gyaran allura?

Ra'ayoyi: 0    

Tambaya

facebook button sharing
twitter sharing button
maɓallin raba layi
wechat sharing button
linkin sharing button
maballin rabawa pinterest
whatsapp sharing button
share wannan button sharing

The Tsarin gyare-gyaren allura na sassa na filastik ya ƙunshi matakai 6: rufewar mold - cikawa - (taimakon gas, taimakon ruwa) riƙewar matsin lamba - sanyaya -Buɗe mold - Gyarawa.

allura gyare-gyaren tsari

Tsarin gyare-gyaren allura na cika mataki


Cike shine mataki na farko a cikin duka tsarin gyaran allura, kuma ana ƙidaya lokacin daga lokacin da aka rufe ƙirar zuwa lokacin da aka cika rami na mold zuwa kusan 95%.A ka'ida, guntun lokacin cikawa, mafi girman ingancin gyare-gyare;duk da haka, a ainihin samarwa, lokacin gyare-gyare yana ƙarƙashin yanayi da yawa.


Cika mai sauri. Babban saurin cikawa tare da haɓaka mai girma, filastik saboda tasirin ɓacin rai da kasancewar raguwar danko, don haka juriyar juriya ta gabaɗaya don ragewa;Tasirin dumama na gida kuma zai sa kauri na curing Layer ya zama siriri.Sabili da haka, a cikin lokacin sarrafa kwarara, halayen cikawa sau da yawa ya dogara da girman ƙarar da za a cika.Wato, a cikin lokacin sarrafa kwararar ruwa, tasirin ɓacin rai na narke sau da yawa yana da girma saboda babban saurin cikawa, yayin da tasirin sanyaya na bangon bakin ciki ba a bayyane yake ba, don haka amfanin ƙimar ya yi nasara.


Cika ƙarancin ƙima. Canja wurin zafi mai sarrafa ƙarancin saurin cikawa yana da ƙarancin juzu'i, mafi girman danko na gida da mafi girman juriya.Saboda raguwar ƙimar thermoplastic replenishment, kwarara yana raguwa, don haka tasirin canjin zafi ya fi bayyana, kuma ana ɗaukar zafi da sauri don bangon ƙirar sanyi.Tare da ɗan ƙaramin ɗan ƙaramin abu mai ɗanɗano mai ɗanɗano mai ɗanɗano, kauri na curing Layer ya fi girma, kuma yana ƙara haɓaka juriya na ɓangaren bakin ciki na bango.


Tsarin gyare-gyaren allura matakin riƙewar matsin lamba


A lokacin riƙon, filastik yana nuna wasu kaddarorin da za su iya matsewa saboda tsananin matsi.A cikin matsi mafi girma, filastik yana da yawa kuma yana da girma;a cikin ƙananan matsa lamba, filastik yana da sassauƙa kuma yana da ƙananan ƙima, don haka ya haifar da rarrabawa don canzawa tare da matsayi da lokaci.Adadin kwararar filastik yana da ƙasa sosai yayin aiwatar da riƙon, kuma kwararar ba ta taka rawar gani ba;matsin lamba shine babban abin da ke shafar tsarin riƙewa.Filastik ɗin ya cika ramin ƙira yayin aiwatar da aikin, kuma ana amfani da narkewar da aka warke a hankali azaman matsakaici don canja wurin matsa lamba a wannan lokacin.


A cikin zaɓin na'ura mai gyare-gyaren allura, ya kamata ku zaɓi na'ura mai gyare-gyaren allura tare da isasshen ƙarfi mai ƙarfi don hana abin da ke tasowa kuma yana iya aiwatar da matsi mai ƙarfi yadda ya kamata.


A cikin sabon yanayin yanayin gyare-gyaren allura, muna buƙatar yin la'akari da wasu sabbin hanyoyin gyare-gyaren allura, irin su gyare-gyaren gas-taimako, gyare-gyaren ruwa, gyare-gyaren kumfa, da sauransu.


Matsayin sanyaya na aikin gyaran allura


Zagayen gyare-gyare na Yin gyare-gyaren allura ya ƙunshi lokacin rufewar mold, lokacin cikawa, lokacin riƙewa, lokacin sanyaya da lokacin rushewa.Daga cikin su, lokacin sanyaya shine mafi girman rabo, wanda shine kusan 70% zuwa 80%.Sabili da haka, lokacin sanyaya zai shafi kai tsaye tsawon tsayin zagayowar gyare-gyare da kuma yawan amfanin samfuran filastik.Ya kamata a sanyaya zafin jiki na samfuran filastik a cikin matakin rushewa zuwa yanayin zafi ƙasa da yanayin zafin nakasar samfuran filastik don hana shakatawar samfuran filastik saboda saura damuwa ko wargin da nakasar da sojojin waje ke haifarwa.


Abubuwan da ke shafar yawan sanyaya samfurin sune


Abubuwan ƙirar samfuran filastik.Yafi kauri bango na roba kayayyakin.Mafi girman kauri na samfurin, mafi tsayi lokacin sanyaya.Gabaɗaya magana, lokacin sanyaya yana kusan daidai da murabba'in kauri na samfurin filastik, ko kuma daidai da sau 1.6 na matsakaicin matsakaicin mai gudu.Wato, ninka kauri na samfurin filastik yana ƙara lokacin sanyaya da sau 4.


Mold kayan da hanyar sanyaya.Mold kayan, ciki har da mold core, rami abu da mold firam abu, yana da babban tasiri a kan sanyaya kudi.Mafi girman ƙimar sarrafa zafi na kayan ƙira, mafi kyawun tasirin canjin zafi daga filastik a cikin lokacin raka'a, kuma guntun lokacin sanyaya.


Hanyar sanyaya bututun ruwa sanyi.Mafi kusancin bututun ruwa mai sanyaya yana zuwa ramin ƙira, mafi girman diamita na bututu kuma mafi yawan adadin, mafi kyawun tasirin sanyaya da ɗan gajeren lokacin sanyaya.


Yawan kwararar sanyi. Mafi girman kwararar ruwan sanyaya, mafi kyawun tasirin sanyaya ruwa don kawar da zafi ta hanyar iskar zafi.


Yanayin mai sanyaya. Danko da yanayin canja wurin zafi na mai sanyaya kuma zai shafi tasirin canjin zafi na mold.Ƙananan danko na mai sanyaya, mafi girman ƙimar canja wurin zafi, ƙananan zafin jiki, mafi kyawun sakamako mai sanyaya.


Zaɓin filastik. Plastics shine ma'auni na yadda filastik ke saurin tafiyar da zafi daga wuri mai zafi zuwa wuri mai sanyi.Mafi girman ma'aunin zafin jiki na filastik, mafi kyawun yanayin zafi, ko rage takamaiman zafi na filastik, sauƙin canjin zafin jiki, don haka zafi zai iya tserewa cikin sauƙi, mafi kyawun yanayin zafi, kuma gajeriyar lokacin sanyaya. ake bukata.


Saitin sigogin sarrafawa. Mafi girman zafin jiki na kayan, mafi girman zafin jiki, ƙananan zafin fitarwa, da tsayin lokacin sanyaya da ake buƙata.


Hanyar gyare-gyaren allura ta rushe mataki


Gyarawa shine sashi na ƙarshe na sake zagayowar gyare-gyaren allura.Kodayake samfuran sun kasance masu sanyi, rushewar har yanzu yana da tasiri mai mahimmanci akan ingancin samfuran.Rushewar da ba daidai ba na iya haifar da rashin daidaituwar ƙarfi yayin rushewa da nakasar samfuran yayin fitarwa.


Akwai manyan hanyoyi guda biyu na demoulding: saman mashaya demoulding da tube demoulding.Lokacin zayyana mold, ya kamata mu zaɓi hanyar da ta dace da dimuwa bisa ga tsarin halayen samfurin don tabbatar da ingancin samfurin.


Lissafin Lissafi

TEAM MFG kamfani ne mai sauri wanda ya ƙware a ODM kuma OEM yana farawa a cikin 2015.

Gaggawa Link

Tel

+ 86-0760-88508730

Waya

+86-15625312373
Haƙƙin mallaka    2024 Team Rapid MFG Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka.